ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 ตุลาคม 2007, 15:15
t.B.'s Avatar
t.B. t.B. ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

t.B. is on a distinguished road

การยกกำลังสองไม่ผิดหรอกครับ แต่ต้องตรวจคำตอบด้วยแค่นั้นเองว่ามันขัดแย้งกับบรรทัดไหนรึเปล่า อาจจะเห็นไม่ค่อยชัดกับเรื่องพีชคณิต แต่ถ้าเรื่องlogหรือตรีโกณก็อาจจะชัดกว่านี้ เพราะ x=-2 เป็นผลมาจากการยกกำลังสองครับ

ปล.โทษทีครับที่อาจจะพูดดูกำกวม ทำให้คิดไปกันว่าการยกกำลังสองนั้นผิด แต่ผมหมายถึงผลที่ตามมาน่ะครับ

16 ตุลาคม 2007 15:17 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ t.B.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้