ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 ตุลาคม 2007, 15:55
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

ขอบคุณ คุณnooonuii มากเลยครับ สำหรับวิธีคิดในกรณีที n เป็นจำนวนเต็ม

ผมขอถามเพิ่มเติม เกี่ยวกับโจทย์ข้อนี้ว่า n ต้องเป็นจำนวนเต็มด้วยหรือไม่?

และ จะรู้ได้อย่างไรในเมื่อโจทย์ไม่ได้กำหนด หรือเป็นข้อตกลง?

ที่ถามก็เพราะว่าอยากรู้จริงๆ และ กำลังทบทวนคณิตศาสตร์ เพื่อเอาไว้สอนลูกๆ ครับ

21 ตุลาคม 2007 15:56 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Puriwatt
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้