ดูหนึ่งข้อความ
Old 06 พฤศจิกายน 2007, 21:54
Aรักการเรียนครับป๋ม Aรักการเรียนครับป๋ม ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Aรักการเรียนครับป๋ม is on a distinguished road
Default ถามโจทย์+ หนังสือ

ห่างเหินไปซะนาน วันนี้ ผมก็อยากเอาโจทย์นี้มาถามอ่ะครับ

$a+b+c = 1$
$a^2 + b^2 + c^2 = 2$
$a^3 + b^3 + c^3 = 3$
ถาม a. $a^4 + b^4 + c^4$
b. $a^5 + b^5 + c^5$

ปล. บอกหน่อยนะครับว่าใครเคยเจอโจทย์นี้ในหนังสือโจทย์ไหน

2. หนังสือของโครงการหนังสือคณิตศาสตร์โรงเรียนเตรียมฯอุดม นี่ มีเล่มไหนน่าสนใจมั่งครับ ผมมี zenith เล่มหนึ่งแล้วอ่ะแล้วบอกหน่อยนะครับว่าตอนนี้ยังขายอยู่อ่ะป่าว ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้