ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 พฤศจิกายน 2007, 20:17
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

คุณคณิตศาสตร์มีข้อสอบอยู่กับตัวใช่ไหมครับ ถ้ามี จะเอาข้อสอบมาโพสต์ก็ทำได้หลายแบบดังนี้ครับ

1. พิมพ์เองทั้งหมดกับมือ อย่างที่ทำในหัวกระทู้
2. หากมีสแกนเนอร์ ให้สแกนในโหมดขาวดำ หรือ gray-scale ที่ความละเอียดอย่างน้อย 300 dpi แล้วใช้โปรแกรมจัดการภาพ เช่น photoshop หรือ acdsee ย่อขนาดภาพเป็น .gif .jpg หรือ .png สำหรับเวบให้ไม่เกิน 800x1200 pixel และขนาดไม่เกิน 48.8 kb หากยังมีปัญหาโพสไม่ติด ให้ลองใช้เวบที่รับฝากรูปเอาลิงค์มาแปะได้ครับ
3. หากไม่มีสแกนเนอร์ แต่มีกล้องดิจิตอลที่ถ่ายได้ละเอียดกว่า 2M pixel ให้ถ่ายข้อสอบทีละหน้า เน้นให้ตัวหนังสืออ่านได้ชัดๆหน่อย แล้วรวมไฟล์อัพโหลดเข้า free host สักที่ เพื่อให้คนอื่นจัดการตกแต่งภาพแล้วอัพลงเวบต่อไปครับ

ลองทำดูนะครับ สงสัยถามได้ตลอด

ส่วนเรื่องเฉลยข้อสอบ สงสัยข้อไหนเป็นพิเศษครับ จะได้ดูให้

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้