ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 พฤศจิกายน 2007, 23:12
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road
Smile

ผมลองทำเพียงโจทย์ข้อที่ 1 เท่านั้น ช่วงนี้ยุ่งมาก ไม่มีเวลาคิดเลย คงอีกสักสองสัปดาห์กว่าจะว่างมาคิดต่อ

สำหรับการตรวจเช็คคำตอบจากหนังสือ (ยังไม่ได้ตรวจสอบวิธีคิด เพราะอยากจะคิดเองก่อน )

โจทย์ข้อที่ 2 กรณีที่รากไม่ใช่จำนวนจริง คำตอบที่ได้ยังไม่ตรงกับในหนังสือ
โจทย์ข้อที่ 3 มีเงื่อนไขมากกว่า $|a-b|\geq 2$ ครับ เพราะมันมีกรณียกเว้นที่ใช้เงื่อนไขนี้ไม่ได้
โจทย์ข้อที่ 4 ยังมีคำตอบอื่นอีก
โจทย์ข้อที่ 5 คำตอบถูกต้องครับ

ว่าแต่ ไม่มีใครสนใจลองคิดข้อ 1 ดูหรือครับ สนุกดีนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้