ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 มกราคม 2008, 12:19
teamman's Avatar
teamman teamman ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

teamman is on a distinguished road

ข้อ1 ก็ดีนะครับเพราะเราจะได้เอาเวลาไปทำอย่างอื่นได้อีก ถ้าค ดไม่ออกจริงๆก็ถามผู้รู้ครับ จะได้ประหยัดเวลา และบางทีอาจได้เทคนิคการคิดลัดใหม่ๆเพิ่มขึ้น
ข้อ 2 ดีครับ แต่เอาที่เรารับได้กีกว่า
ข้อ 3 ก็ดีนะครับ แต่ถ้าได้ 2 อย่างควบคู่กันไปจะดีมากเลย
ข้อ 4 เอามาถามในเว็บ mathcenter ก็ดีนะครับ เพราะในนี้มีผู้ที่มีวรยุทธ์เก่งๆเต็มไปหมด
ข้อ5 ฝึกให้มากขึ้นมั๋งครับ ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ
ข้อ 6 อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมก็เป็น เวลาโจทย์ที่เราเห็นบ่อยๆแล้วเราคิดว่าทำได้ง่ายสบายเราก็จะอ่านแบบรีบๆไม่ได้ดูหมด เช่น บางโจทย์ต้องตอบเป็นจำนวนลบ แต่เรากลับชิน ที่จะตอบจำนวนบวก ครับ
ข้อ 7 .................. อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ ผมว่าก็ไปถามผู้รู้แล้วก็ฝึกไปเรื่อยจนคล่อง แล้วพอเราทำได้มันคงโล่งอกมั๊งครับ
ข้อ8 คงงั้นมั๊งครับ ...... ตามความคิดผมนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้