ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มกราคม 2008, 19:47
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point

ตีความโจทย์ให้ได้แล้วต้องแก้สมการเป็นด้วยนะครับ
V = $\frac{S}{t} $ สูตรเรื่องของความเร็วครับ
ในหนังสือ ม.ต้นมีอยู่แล้วครับ แล้วมีหนังสืออยู่เล่มหนึ่งอธิบายได้ละเอียด หนังสือนี้ชื่อว่า "การแก้ปัญหาด้วยสมการ " โดย ปกรณ์ พลาหาญ ด้านบนหนังสือเขียนว่า MATH 1,2,3 EQUATIONS ครับ

14 มกราคม 2008 19:48 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คณิตศาสตร์
เหตุผล: พิมพ์ Latex ผิดครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้