ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มกราคม 2008, 22:33
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

สนใจ maths เหมือนกันครับ ขอแนะนำ Applied Mathematics ของ J. David Logan สำหรับน้องๆ ปี 1 ป.ตรี
ต่อจากเล่มนี้ ก็แยกตามสาขาต่างๆ แยะมากบอกได้ไม่ครบครับ อยากให้ไปดูที่เวปคณิตศาสตร์ ของอเมริกา www.maa.org ผมเคยเป็นสมาชิก
อยู่ปีหนึ่งได้ มีนักเขียนจากหลากหลายประเทศ และที่ผมกำลังสนใจตอนนี้ก็มี Matrix analysis ของ Horn ในเชิงของวิศวกรรมครับ
ขอแนะนำเลยดีมากเล่มนี้ สำหรับ นักค้นคว้า

17 มกราคม 2008 00:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ kongp
เหตุผล: เพิ่มเนื้อหา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้