ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2008, 17:45
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ tat_1989 View Post
อยากถามว่าในประเทศไทยมีข้อสอบที่เป็นข้อสอบเเข่งขันคณิตศาสตร์ทั่วไปของต่างประเทศหรือโอลิมปิคต่างประเทศรึเปล่าครับ เเล้วข้อสอบพวกนี้เข้ามาในประเทศไทยได้ยังไงครับ เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
รบกวนถามผู้รู้หน่อยครับว่าเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหน เเล้วคนที่มีพวกนี้จะมีเยอะเเค่ไหน กี่ประเทศ มีซักกี่ปี เเล้วมีข้อสอบของพวกจีน ญี่ปุ่น รัสเซีย อังกฤษ
รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
ทีละคำถามนะครับ
ถาม : อยากถามว่าในประเทศไทยมีข้อสอบที่เป็นข้อสอบเเข่งขันคณิตศาสตร์ทั่วไปของต่างประเทศหรือโอลิมปิคต่างประเทศรึเปล่าครับ
ตอบ : มีครับ

ถาม : เเล้วข้อสอบพวกนี้เข้ามาในประเทศไทยได้ยังไงครับ
ตอบ : ข้อสอบเขาเปิดเผยครับ มีให้โหลดฟรี แล้วก็มีพิมพ์เฉลยเป็นเล่มขาย ด้วย

ถาม เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
ตอบ : ตามร้านหนังสือที่รับหนังสือต่างประเทศ หรือ ตามห้องสมุดในมหาวิทยาลัย หรือ โหลดเป็นข้อมูล ตามเวบไซต์ หรือ ebook ใน internet ครับ

ถาม : เเล้วเราจะหาข้อสอบพวกนี้ได้จากไหนครับ
ตอบ : คำตอบเดียวกับข้อข้างบน

ถาม : เเล้วคนที่มีพวกนี้จะมีเยอะเเค่ไหน กี่ประเทศ มีซักกี่ปี เเล้วมีข้อสอบของพวกจีน ญี่ปุ่น รัสเซีย อังกฤษ
ตอบ : เยอะมากครับ มีหลายประเทศ หรือ จำนวนปี ก็แล้วแต่เท่าที่เวบไซต์นั้นจะแจก แล้วแต่ว่าจะหาจากแหล่งไหนครับ

16 มกราคม 2008 17:47 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ M@gpie
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้