ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 มกราคม 2008, 04:40
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

ผมเข้าไปที่เวป gigapedia.org ที่ว่าแล้ว โหลดหนังสือฟรีไม่ได้ครับ ทำไง?

แล้ว เกี่ยวกับเรื่อง calculus ไม่แน่นนั้น ขอเดานะครับว่าคุณไม่รู้ว่าจะนำความรู้ไปใช้ได้อย่างไรบ้าง จึงไม่มีความมั่นใจเพราะหากเจาะเนื้อหาในเชิง Abstract ก็จะเจอปัญหาเรื่องการพิสูจน์ต่างๆ หรือลึกไปกว่านั้นก็เชิงปรัชญาตะวันตก ด้านที่เกี่ยวกับสัญลักษณ์ละมั้งครับ ต้องไปเรียนเมืองนอกสักสิปปี ตั้งแต่เด็กๆ เลยละครับถึงจะมีพื้นฐานพอที่จะเข้าใจ มุมมองและทัศนะ ที่แตกต่างของวัฒธรรมทางโน้น แต่รู้มาว่าหากเป็นคนไทยแท้ๆ อาจมีปัญหาต้องไปเรียนทางยุโรปครับ ที่เจอมาก็มีไปเรียนฟิสิกส์ ที่เยรมันมีเพื่อนที่เคยไปเรียนเอกทางโน้น บอกมา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้