ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 กุมภาพันธ์ 2008, 23:58
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Fearlless[prince] View Post
เอ่อ ขอโทษนะครับคุณ Puriwatt แต่ผมเขียนโจทย์ผิดเปลี่ยนเป็น..."สามีของฉันได้ใช้เวลา 1/6 ในวัยเด็ก 1/12 ในวัยรุ่น 1/7 ปีในวัยหนุ่ม จากนั้นเขาก็ได้แต่งงานกับฉัน ภายหลังที่แต่งงานกัน 5 ปี มีลูกสาวหนึ่งคนแต่น่าเสียดายที่ลูกเรา เสียชีวิตก่อนขวัญ 4 ปี ทั้งๆที่ลูกเรามีได้เห็นโลกเพียงแค่ครึ่งหนึ่งของขวัญเอง" ถามว่าขวัญเสียชีวิตเมื่อมีอายุเท่าไร

ผมคิดได้ 84 จากวิธีของคุณ Puriwatt อ่ะครับ ถูกหรือเปล่างับ
ถูกแล้วครับ วัยเด็ก 0-14 ปี, วัยรุ่น 14-21 ปี, วัยหนุ่ม 21-33 ปี (แต่งงานตอนมีอายุ 33 ปี)
มีลูกสาวตอนอายุ 38 ปี, ลูกสาวเสียชีวิตเมื่อขวัญมีอายุ 80 ปี (ลูกสาวมีอายุ 42 ปี ), และขวัญเสียชีวิตตอนมีอายุ 84 ปี
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้