ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กุมภาพันธ์ 2008, 22:26
FullyMan's Avatar
FullyMan FullyMan ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

FullyMan is on a distinguished road
Exclamation ขอบคุณพี่หยินหยางขอรับ

ขอบคุณจอมยุทธทั้งหลายที่ช่วยชี้แนะนะขอรับ
ก่อนผมจะนอนขอฝากจอมยุทธช่วยชี้แนะ2ข้อนะครับคิดไม่ออกจิงๆขอรับ

1.ถ้า $x^2-4x = 9$ ค่าของ $(x-2)^2$ เท่ากับข้อใด

ก.1 ข.13 ค.4 ง.19

2.ถ้า $x+\sqrt{x} = 4$ แล้ว $x + \frac{4}{\sqrt{x} } $ มีค่าเท่าใด

ก.3 ข.4 ค.5 ง.6

ช่วยชี้แนะศิษย์น้อยๆด้วยนะค๊าฟถ้ามะลำบากขออธิบายนิดนึงนะค๊าฟ