ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 มีนาคม 2008, 10:21
kanakon's Avatar
kanakon kanakon ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

kanakon is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ passer-by View Post
ไปเจอเล่มนี้มาที่ สยามพารากอนครับ ใครสนใจและกระเป๋ายังไม่ฉีก ก็ลองซื้อมาทำดูนะครับ (ราคาเกือบ 1000 บาท)

เป็นหนังสือรวมข้อสอบที่ใช้คัดเลือกเด็กโอลิมปิกของจีน ช่วงปี 2002 -2006
ที่โรงเรียนผมมีอยู่ 1 เล่มแต่ผมไม่รู้ว่าจะแจกจ่ายเพื่อนๆ ยังไง

ส่วนหนังสือที่ผมอ่านเป็นประจำก็มี
1. Winning solution : Lozansky and Rousseau
2. Mathematical Olympiad Challenges : Titu and Gelca
3. Problem-solving Strategies : Engel
4. Mathematics Olympiad : Rajeev Manocha เล่มนี้ได้มาจาอินเดียครับมีโจทย์และ solution ที่ดีมากๆ หลากหลายมากครับ

ปล. บางเล่มผมมี E-book ใครอยากได้อะไรขอได้นะครับ

$$|I-U|\rightarrow \infty $$
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้