หัวข้อ: หนังสือ my math
ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 มีนาคม 2008, 23:41
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

#9 คำถามด้านบนนี้คงต้องถาม สสวท. เองครับว่ามีนโยบายเป็นอย่างไร เท่าที่ผมรู้เด็กที่เคยสอบติดรอบแรก สสวท. ไม่ว่าจะเป็น ป.3 หรือ ป.6 สสวท.ก็จะส่งหนังสือต่างๆมาให้เรื่อย ๆ เช่น มีนักเรียน ป.3 คนหนึ่งเคยสอบติด สสวท. รอบแรก สสวท.ก็ยังส่งมาให้จนถึงปัจจุบันซึ่งอยู่ ป.5 ขึ้น ป.6

ดังนั้นถ้าให้ผมคาดเดา หาก สสวท. มีงบเพียงพอ ก็คงจะส่งเสริมนักเรียนทุกคนที่เคยสอบอยู่ไปเรื่อยๆ จนกว่างบจะไม่พอจึงอาจจะต้องมีการตัดทิ้งบางส่วนครับ.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้