ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 มีนาคม 2008, 15:43
Mathophile's Avatar
Mathophile Mathophile ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Mathophile is on a distinguished road

ความสัมพันธ์ คือ สับเซตของผลคูณคาร์ทีเซียน แสดงว่า เซตว่าง เป็นความสัมพันธ์
จากนิยามของฟังก์ชันที่คุณ mercedesbenz ให้มา จะได้ว่า ส่วนหน้าของประพจน์ ถ้า...แล้ว... เป็นเท็จเสมอ แสดงว่าประพจน์นั้นเป็นจริง
นั่นก็คือ เซตว่าง เป็นฟังก์ชัน

ดูขัดๆ ยังไงก็ไม่รู้ แต่ถ้ายึดนิยามจริงๆก็เป็นอย่างนี้อ่ะครับ
[ปล. ที่เขียนไปเป็นแค่ความคิดของผมนะครับ อาจมีข้อผิดพลาดบางประการ ]
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้