ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 เมษายน 2008, 11:55
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าหนังสือในชุด Schaum's Series แม้จะไม่ยากแต่ก็เหมาะสำหรับคนที่เรียนมาก่อนแล้วเท่านั้น เพราะมันละรายละเอียดไปเยอะ แต่แนะนำให้ใช้คู่กับตำราเรียนอื่นๆเวลาทำโจทย์นะ ส่วนเล่มไหนน่าจะเหมาะ ในกรณีที่อยู่ต่างจังหวัด ลองเข้าไปดูในห้องสมุดประชาชนดู อาจมีสักเล่มสองเล่มให้พอเปิดดูคร่าวๆได้ หรือไม่ก็ห้องสมุดวิทยาลัยหรือมหาวิทยาลัยใกล้บ้านก็ได้ หรือไม่ลองสอบถามรุ่นพี่ในม.ที่คุณกำลังจะไปเรียนก็ได้ครับ

ตามที่ยกชื่อมา ผมว่าน่าจะอ่านแคลก่อน แล้วค่อยไปที่ดิสครีตกะไฟไนท์นะ

สำหรับเวบโหลดหนังสือฟรีมีหลายเวบ ที่ผมไปประะจำก็ avaxsphere.ru กะ gigapedia.org ครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้