ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 เมษายน 2008, 11:54
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ไม่รู้จะแนะอย่างไรแฮะ เพราะัไม่ทราบว่าพื้นฐานคุณดีแค่ไหน และสนใจอะไรบ้าง
เอาเป็นว่าตอนจบตรี คุณทำเรื่องอะไรมาดีกว่า แล้วหาหัวข้อทำต่อจากตรงนั้น น่าจะสะดวกที่สุดมังครับ
มาเริ่มต้นใหม่ไม่ค่อยง่ายเท่าไหร่นะ เว้นแต่ว่าหากไม่รู้อะไรจริงๆ ลองยอมเสียเวลาสักปีสองปีหาความรู้หาแนวทางเพิ่มก่อน แล้วค่อยลงหัวข้อครับ
ผมยังไม่เคยเรียนเรื่องแบบจำลองทางคณิตศาสตร์ เลยยังแนะอะไรเรื่องนี้ไม่ได้ ยังไงลองเข้าห้องสมุดค้นหนังสือเรื่องนี้มาพลิกดูคร่าวๆนะครับ อาจได้ไอเดียชัดเจนขึ้น

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้