ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 เมษายน 2008, 21:43
Aรักการเรียนครับป๋ม Aรักการเรียนครับป๋ม ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Aรักการเรียนครับป๋ม is on a distinguished road

สวัสดีก้าฟTwTหลังจากห่างหายกันไปนานTwTในที่สุดก็ได้กลับมาในบรรยากาศเก่าๆอีกตามเคย คิดถึงบอร์ดมากเยยก้าฟ สำหรับหัวข้อนี้ เราจะมาแชร์E-bookกันนะ (หมายเหตุ เผอิญผมไม่รู้วิธีลงหนังสือTwTให้โหลด ใครทราบบอกหนอ่ยนา)
หนังสือแนะนก้าฟ(ที่มีตอนนี้ทั้งหมด)+(ใครรู้วิธีลงหนังสือบอกด้วยก้าฟอยากแจกงิแต่คนส่วนใหญ่อาจมีอยู่แล้วแล่ะTwTเพียงแต่สมาชิกใหม่ห รือคนที่ยังไม่มีอาจได้โอกาสเหมือนผมเข้าบอร์ดนี้ใหม่ๆตอนม.1เทอม1)
The Elements
The art and craft of problem solving(ใครอยากได้หาได้ที่หอสมุดจุฬา ภาควิชาคณิตศาสตร์นะ พอดีผมอยู่สาธิตเลยอยู่ใกล้ๆTwT คือวิธีจะเข้าไปนี่เค้าปิดประมาณ4โมงมั้งรู้สึก+เวลาจะขอยืมxeroxผมต้องแต่งชุดนักเรียนอ่ะแล้วยื่นบัตรนักเรียนให้ ตอนนั้นเจอบรรณารักษ์ใจดีมั้งTwTก็เลยยืมข้ามวันได้หุหุ)
102 Combinatorics
104 number theory
103 trigonometry (3เล่มนี้ผมอ่านแล้วอ่านยากนิดๆอ่ะTwT)
The USSR ..........

and ETC. พอดีจำมะค่อยได้ต้องเอาจากHandy driveอ่า ใครมีหนังสือไรก็โพสต์ลงได้นะหรือแนะนำก้าฟ

+ประเด็นสำคัญคือ พอดีอาจารย์ท่านหนึ่งได้แนะนำ หนังสือเก๊าเก่าที่คนรักคณิตศาสตร์ห้ามพลาด! เห็นอ.บอกว่าเป็นหนังสือ Hall อ่ะ มีหลายเล่มด้วยกัน ที่หายากสุดคือ Combinatorics หาง่ายๆก็ Algebra งิ ใครรู้ว่าอยู่ไหน+มีไฟล์หนังสือในคอมก็แชร์ๆกันหน่อยนะ โทดนะถ้าเกิดว่ากระทู้นี้ไม่ค่อยมีประโยชน์เพียงแต่อยากทักทายสมาชิกทุกท่านเพราะห่างเหินนานมากๆก้าฟTwT คิดถึงพี่ GON Nongtum dektop switchgear ....มากๆคร้าบ!!!!!

อาลืม นิดนึงครับ สำหรับคนที่อยากค้นคว้าหนังสือทุกชนิด หรือคณิตศาสตร์เพิ่มเติมนะครับเข้าเวปตามนี้ได้นะขอรับ
www.ebookee.com
www.eknigu.com
http://lib.org.by
Searchหาในgoogle
หรือจะSearchหาในเวปนี้ก็ได้ครับป๋ม งุงิ

23 เมษายน 2008 22:32 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้