ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 พฤษภาคม 2008, 00:41
polarbear polarbear ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

polarbear is on a distinguished road

เอ่อ คือ แบบว่าไม่ได้เรียนเลขมานานมากแล้วอะค่ะ ตรรกยะ คือ? อตรรกยะ คือฦ ขอเป็นภาษาอังกฤษ ด้วยก็ดีนะคะ เพราะเพื่อนคนที่มาลองให้คิดเค้าเป็นต่างชาติหนะค่ะ ขอบคุณมากนะคะคุณ nongtum

รบกวนช่วยยกตัวอย่าง ให้เห็นวิธีคิดของ ทั้ง ตรรยะ และอตรรยะ ก็จะยิ่งดีมากเลยนะคะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะ

อันนี้ คือ ที่เพื่อนเค้าถามมาอะค่ะ

given that we cannot find positive integers such that x^3 + y^3 = z^3.... can u conclude, are we able to find fractions p and q, such that p^3 + q^3 = 1 ?

16 พฤษภาคม 2008 01:07 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้