หัวข้อ: 2012
ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มิถุนายน 2008, 00:42
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ m_Innocent View Post
และเมื่อเร็วๆนี่ ผมรู้สึกได้ยินข่าวลอยๆมาไม่รู้จิงเปล่านะคับ

ว่ามีอุกาบาตขนาดใหญ่ที่มีวงโคจรมาชนกับโลก

ซึ่งคล้ายกับปรากฏการณ์ล้างไดโนเสาร์

ตอนนี้มีการร่วมมือระหว่างประเทศอยู่ 2 ประเทศ

เพื่อส่งมนุษย์ไประเบิดอุกาบาตรเพื่อเปลี่ยนวงโคจร
ถ้ามันมีจริงต้องมีการประกาศให้ทราบแล้วล่ะครับ
เำพราะมันคือชะตากรรมของโลกและมนุษย์ทุกคน
ไม่ใช่เรื่องของคนเพียงกลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง

เท่าที่ผมทราบมีการออกมาแก้ข่าวลือนี้แล้ว
ว่าอุกาบาตแค่โคจรเฉียดโลกเท่านั้น
แต่คำว่าเฉียดที่ว่านี้ก็ห่างจากบรรยากาศโลก
หลายล้า่นกิโลเมตรครับ ไม่ต้องตกใจ

16 มิถุนายน 2008 02:06 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้