หัวข้อ: การ take function
ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 กรกฎาคม 2004, 23:47
meteor meteor ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

meteor is on a distinguished road
คือผมอยากถามครับว่าเราพิสูจน์ได้แล้วหรอว่าเราสามารถที่จะtake function ไปมั่วๆ งั้นหรอ เช่น ถ้าเราเจอ สมการตัวหนึ่ง ที่ติดเป็นพวงทั้งสองฝั่งแล้วเราจะมั่นใจได้ยังไงว่าเรา สามารถกระทําตลอกสมการได้หรอครับ เช่น x = 9^y-1 อย่างนี้อ่าครับแล้ว เรามั่นใจแล้วหรือว่า x มีกรณีที่เป็น 0 ซึ่งเราก้อไม่สามารถที่จะ take log ได้นะครับ ต้องขอขอบตุณ m@gpie ด้วยครับ และขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าด้วยครับ