ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 เมษายน 2001, 21:33
NEWTON NEWTON ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

NEWTON is on a distinguished road
ผมเพิ่งนึกออกอีกแบบนึง แต่ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่านะ
จาก ln y = x ln x
จะได้ y = e^(x ln x)
หลังจากนั้นเราก็อินทิเกรตแค่ e^(x ln x) เท่านั้น แต่ว่า สมการใหม่ที่ผมคิดได้(แบบมั่ว ๆ) มันจะตรงกับ x^x มั้ยผมก็ไม่รู้ ลองเทียบกราฟดูเอาเอง ถ้าออกมาเหมือนกันก็แสดงว่าน่าจะใช่ แต่อินทิเกรตออกมายังไงผมก็ไม่รู้ เพราะว่าถนัดแต่ให้แนวคิดแต่ทำไม่เป็น(ยังอ่อนหัด) ถ้ายังไงก็ขอช่วย webmaster ช่วยทำให้ก็แล้วกันนะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้