ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 มิถุนายน 2008, 20:29
Mathophile's Avatar
Mathophile Mathophile ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

Mathophile is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ teamman View Post
ในข้อ 5 ของ ม. ต้นอ่าครับ นับสี่เหลี่ยม แต่ตรงไปที่ไม่เป็นสีขาวใช่ปะครับผมไม่แน่ใจ
ที่บอกมานี้ หมายถึง ไม่แน่ใจการนับจำนวนสี่เหลี่ยม หรือเปล่าครับ ?

วิธีนับเป็นดังนี้ครับ >> รูปที่ 1 มีสี่เหลี่ยม 1 รูป / รูปที่ 2 มีสี่เหลี่ยม 9 รูป

ถ้าตอบไม่ตรงคำตอบ ก็ขออภัยนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้