หัวข้อ: ช่วยทีน่ะ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 มิถุนายน 2008, 23:14
ไม่เคยเข้าใจ ไม่เคยเข้าใจ ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ไม่เคยเข้าใจ is on a distinguished road
Default ช่วยทีน่ะ

มีโจทย์มาสองข้ออ่ะค่ะ ไม่เข้าใจเลย ยังงัยช่วยหน่อยน่ะค่ะ
1. มีแสตมป์อยู่ 10 แบบ สามมาถซื้อแสตมป์ได้ทั้งหมดกี่วิธี ถ้าต้องการซื้อ 12 ดวง
2. รถโดยสารคันหนึ่งเมื่อเริ่มต้นมีผู้โดยสาร 25 คน รถคันนี้จะหยุดให้ผู้โดยสารลง 10 แห่ง อยากทราบว่าจะมีกี่วิธีที่ผู้โดยสารสามารถลงได้
ช่วยทีน่ะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ปล. เพิ่งสมัครวันนี้เป็นวันแรก รบกวนด้วยนะค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้