หัวข้อ: ช่วยทีน่ะ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 มิถุนายน 2008, 17:34
owlpenguin's Avatar
owlpenguin owlpenguin ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

owlpenguin is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ JanFS View Post
...(หลักการนี้เรียกว่า Star and Stick ครับ)
ถ้าจำไม่ผิด มันเรียกว่า Bars and Stars ไม่ใช่เหรอครับ เพราะเขาชอบใช้ |(bar) กับ *(star) มาแทน เช่น
|**||***|**|*||*$\star $

ป.ล.จริงๆแล้ว * เขาเรียกว่า asterisk นะครับ แต่ว่าหาอันที่มัันเป็น star ไม่เจอใน keyboard ก็เลยหาอันที่ใกล้เคียงสุดครับ

เป็นไปได้ว่าวิธีนี้อาจจะมีหลายชื่อก็เป็นได้นะครับ

30 มิถุนายน 2008 17:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ owlpenguin
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้