หัวข้อ: หาพท.แรเงา
ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 กรกฎาคม 2008, 00:09
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ t.B. View Post
Attachment 892
ก็ขอก็อปรูปคุณหยินหยางเลยละกัน ผมลากเส้น2เส้นไปที่จุดตัดซึ่งความยาวเท่ากับ 10 แล้วใช้ตรีโกณหามุม จะพบว่าได้ มุม 30 3มุม จากนั้นจะหา พ.ท.ส่วนโค้งเล็กๆตรงกลางรูปได้ ที่เหลือก็หาความยาวสี่เหลี่ยมตรงกลางรูปก็คิดว่าคุณหยินหยางคงจะทำไม่มีปัญหาแล้วนะครับ
พอเข้าใจที่ต้องการจะสื่อแล้วครับ ขอบคุณครับ แต่ผมว่าไม่ง่ายที่จะหาเลยครับ แค่ความยาวด้านรูปสี่เหลี่ยมที่อยู่ตรงกลางก็ตัวเลขไม่สวยแล้ว
แถมยังต้องหาพื้นที่ส่วนโค้งเล็กๆ ตรงกลางรูปอีก ท่าทางจะเหนื่อยไม่เบา
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้