หัวข้อ: Maple MathCad Mathmatica
ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 กรกฎาคม 2008, 16:20
chan_woo chan_woo ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

chan_woo is on a distinguished road
Default Maple MathCad Mathmatica

ใครที่ใช้โปรแกรม Maple MathCad Mathmatica หนึ่งในสามโปรแกรมนี้บ้างครับ

ผมมีคำถามอย่างหนึ่งครับ คือว่า ผมจะให้โปรแกรมแสดงวิธีการแก้ปัญหาโจทย์ทีละขั้นตอน จะมีโปรแกรมไหนที่ทำได้บ้างครับ เช่น พวกโจทย์ Calculus 3 เช่น

1.\sum_{n = 1}^{\infty} \frac{cos n}{n ^n}
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้