ดูหนึ่งข้อความ
Old 31 กรกฎาคม 2008, 21:21
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Pocket View Post
เฉลยข้อ 5 หน่อยครับ คาใจมาก
อย่าเคลียดครับ เพราะเค้าบอกอยู่แล้วเป็นคำถามคลายเคลียด

ผมลองตอบให้เล่นๆก็แล้วกัน คือขาดทุน 400 บาท กับสินค้าอีก 1 ชิ้น ที่มีมูลค่าในการขาย 100 บาท แต่ได้รางวัลปลอบใจมาคือ ธนบัตรปลอมใบละ 500บาท

อย่าเชื่อผมมากนะเพราะ
1. ผมตอบโดยไม่ได้คิด คนถามเค้าเตือนไว้แล้วว่าจะตอบ...
2. ผมเป็นคนญาติเยอะ เพื่อนเยอะ ฯลฯ ดังนั้นผมอาจจะงงได้
3. ผมกำลังโต ดังนั้นจึงคิดไม่ค่อยออกเพราะคิดแต่จะโต
4. เป็นปัญหาที่ปัญญาอ่อนที่สุดที่เคยเจอ(ทวนคำสั่ง)
5. มีแค่ + กับ - แต่เด็กปริญญาตรีทำไมคิดคำตอบออกมาไม่ค่อยจะเหมือนกัน (ประมาณว่าถาม 4 คน ก็ได้ 4 คำตอบ) เพราะว่าเด็กปริญาตรีเค้ามีเรียน คูณ กับหารเพิ่มมาอีก 2 อย่าง พอดีครบ 4 อย่างครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้