หัวข้อ: Maple MathCad Mathmatica
ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 สิงหาคม 2008, 22:57
Anonymous314's Avatar
Anonymous314 Anonymous314 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Anonymous314 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ คุณชายน้อย View Post
โครงสร้างของภาษา Mathematica เหมือนกับภาษา C ใครรู้จักภาษา C หรือ Perl Script จะได้เปรียบเพราะนำคำสั่งมาดัดแปลงได้ทันทีครับ การใช้หมายเหตุให้ใช้ (* ..... *) ตำแหน่งไหนก็ได้ ส่วนภาษาไทยสามารถ input และ output ได้ครับโดยไป set ที่ Format -> Choose Font -> เลือก Font ภาษาไทยเอง
ขอบคุณมากครับผม
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้