ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2008, 21:26
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
textbook ระดับไหนครับ ถ้าไม่เกิน ป.ตรี หรือหนังสือแนว problem-solving ก็คงใช่
แต่ถ้าเป็น textbook ที่สูงกว่านั้นหาเฉลยได้ยากมากครับ
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ที่ผมเขียนไว้แบบนั้นเพราะว่าผมอ่านความคิดเห็นข้างต้นเห็นพูดเกี่ยวกัยตำราของ สอวน. และโอลิมปิก เลยเข้าใจว่าอย่างนั้น เพราะตอนเข้าค่าย สอวน.ที่ศูนย์สวนกุหลาบวิทยาลัย
มีขาย ตำราไทยและ textbook ที่เกี่ยวกับ สอวน. และ โอลิมปิก ผมซื้อ textbook ไว้หลายสิบเล่มอยู่ เห็นมีเฉลยทั้งนั้น ก็เลยเข้าใจอย่างที่ว่าละครับ
แต่ผมเห็นด้วยกับ คุณ Anonymous314 ว่าน่าจะมี trick หรือ hint ให้ด้วยก็จะดีครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้