ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2008, 21:51
owlpenguin's Avatar
owlpenguin owlpenguin ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

owlpenguin is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ที่ผมเขียนไว้แบบนั้นเพราะว่าผมอ่านความคิดเห็นข้างต้นเห็นพูดเกี่ยวกัยตำราของ สอวน. และโอลิมปิก เลยเข้าใจว่าอย่างนั้น เพราะตอนเข้าค่าย สอวน.ที่ศูนย์สวนกุหลาบวิทยาลัย
มีขาย ตำราไทยและ textbook ที่เกี่ยวกับ สอวน. และ โอลิมปิก ผมซื้อ textbook ไว้หลายสิบเล่มอยู่ เห็นมีเฉลยทั้งนั้น ก็เลยเข้าใจอย่างที่ว่าละครับ
แต่ผมเห็นด้วยกับ คุณ Anonymous314 ว่าน่าจะมี trick หรือ hint ให้ด้วยก็จะดีครับ
จะว่าไป ในหนังสือของสอวน. โจทย์หลายข้อจะบอกที่มา มาด้วย ดังนั้น ถ้าอยากรู้ solution ของข้อนั้นจริงๆ ก็สามารถหาได้ในอินเตอร์เน็ตครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้