ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 สิงหาคม 2008, 22:06
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ หยินหยาง View Post
ขอบคุณที่ชี้แนะครับ ที่ผมเขียนไว้แบบนั้นเพราะว่าผมอ่านความคิดเห็นข้างต้นเห็นพูดเกี่ยวกัยตำราของ สอวน. และโอลิมปิก เลยเข้าใจว่าอย่างนั้น เพราะตอนเข้าค่าย สอวน.ที่ศูนย์สวนกุหลาบวิทยาลัย
มีขาย ตำราไทยและ textbook ที่เกี่ยวกับ สอวน. และ โอลิมปิก ผมซื้อ textbook ไว้หลายสิบเล่มอยู่ เห็นมีเฉลยทั้งนั้น ก็เลยเข้าใจอย่างที่ว่าละครับ
แต่ผมเห็นด้วยกับ คุณ Anonymous314 ว่าน่าจะมี trick หรือ hint ให้ด้วยก็จะดีครับ
เรื่อง Hint หรือ Trick ผมเฉยๆครับ

อาจจะเป็นเำพราะว่าผมไม่มีความจำเป็นต้องทำโจทย์ที่เน้นความเร็วอีกต่อไป

แตุ่ถ้าต้องทำโจทย์เพื่อเน้นความเร็วผมเห็นด้วยที่ควรจะมี Hint

พูดถึงเรื่องความเร็ว ตอนนี้หลายคนอาจจะยังไม่รู้สึกอะไรเพราะยังหนุ่มยังแน่นกันอยู่

ความคิดโลดแล่นฉับไว แต่ถ้าเริ่มแก่ขึ้นจะรู้สึกได้ว่าสมองช้าและอืดมาก

อยากฝากไว้สำหรับเด็กๆและวัยรุ่นทั้งหลายว่าสองอย่างนี้ไม่ควรทำ

ถ้ายังอยากรักษาความ fresh ของสมองไว้นานๆ

1. ดื่มเครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์มากเกินไป

2. นอนดึก

อ้อ สองอย่างนี้มักจะมาคู่กันเสมอ