ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 สิงหาคม 2008, 00:20
dream's railway dream's railway ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

dream's railway is on a distinguished road
Send a message via MSN to dream's railway

เอ่อ ผมว่าไม่น่าจะถูกนะครับ แหะๆ
ผมเองก็ไม่ค่อยชอบเรื่องนี้เท่าไหร่ รู้สึกว่ามันต้องทำความเข้าใจภาษาลึกซึ้งเกิ๊นนน...
วันเสาร์นี้ก็อยู่สอบซ่อมทั้งวัน ม.6 ทั้งชั้น!!!
ได้คุยกับเพื่อนๆบ้างก็วันนี้

ข้อแรก n(S) = 150 อ่ะครับ ถ้าเกิดผมคิดไม่ผิด ส่วน n(E) = 40 คับ

ส่วนข้อสอง ยังเถียงกันไม่จบ ต่างฝ่ายต่างคิดไม่ตรงกันเลยครับ (วานผู้รู้ว่าไขคำตอบให้ด้วยนะครับ เพราะครูจะยังไม่เฉลยจนกว่าสอบซ่อมผ่านทุกคน)

ข้อสาม ข้อนี้คิดได้ ไม่ยาก แต่เสียเวลานานโข ผมล่ะยอมผ่านไปคนนึง ไม่คิดดีกว่าครับ

ข้อสี่ โจทย์สั้นๆ อย่างนี้ตัวดีเลยล่ะครับ เด็กคิดต่างกันได้เป็นสิบๆวิธี เหอะๆ

มาลองคิดเล่นๆกันดูนะครับ ว่าจะได้คำตอบเท่ากันหรือเปล่า แหะๆ

คณิตศาสตร์สวยงามเสมอครับ.....
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้