ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 สิงหาคม 2008, 08:33
mongravirna mongravirna ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

mongravirna is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Soopreecha View Post
ขอบคุณครับ
ผมเทียบกับรามานุจันไม่ได้ล่ะครับ
??? อ่านๆดูผมรู้สึกแปลกๆ

ผมแค่ยกรามานุจันมาเป็น case study เฉยๆนะครับ ไม่ได้กะจะเปรียบเทียบอะไรยังไงกับใครทั้งนั้น

เพราะว่าเขาเป็นตัวอย่างที่ดี(รึเปล่า?) สำหรับคนที่มีความมุ่งมั่นในสิ่งๆเดียวจนประสบความสำเร็จ(มั๊ย?)

ผมยกย่องความรักที่เค้ามีต่อคณิตศาสตร์มากกว่าพรสวรรค์ของเค้าเองซะอีกนะครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้