ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กันยายน 2008, 11:00
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ kongp View Post

แล้วการโหลดไฟล์ฟรี เค้าทำเวปไว้เพื่ออะไรครับ หรือเพื่อทำให้คนเข้าเวป

แล้วอ่านป้ายโฆษณาสินค้าและบริการ หรือมีเหตุผลอื่นครับ

ช่วยตอบทีด้วยว่าที่ต่างประเทศมีเวปโหลดฟรีแบบนี้มั้ย และ มีข่าวเสียๆ ที่เกี่ยวข้องไหมครับ

กลัวเพราะบางครั้งสำนึกว่ากำลังโหลดของผิดกฎหมาย
ผมไม่ทราบว่าเขาสร้างขึ้นมาเำื่พื่ออะไรครับ

ผมโหลดอย่างเดียว โหลดมาให้รก Hard disk ยังไม่มีเวลาอ่านเลย

เป็นเวบที่ไม่ถูกกฎหมายมั้งครับ

ผมอยู่ที่นี่ก็โหลดได้ดีอยู่ แต่ที่เมืองไทยเป็นยังไงผมไม่ทราบครับ

เรื่องของการทำเรื่องละเมิดลิขสิทธิ์ที่อเมริกาเข้มงวดมากๆครับ

ไม่ได้ทำกันโฉ่งฉ่างเหมือนที่เมืองไทย

xerox หนังสือแล้วเย็บเล่มก็อาจจะโดนเขม่นเอาได้

ถ้าร้ายแรงหน่อยก็โดนแจ้งจับเลยทีเดียว

ไม่ใช่เฉพาะหนังสือ ทุกอย่างที่มีลิขสิทธิ์ครับ

ถ้าใครชอบฟังเพลงจะเห็นว่าเวบโหลดเพลงอย่าง esnips

จะมีเพลงฝรั่งน้อยมาก มีแต่เพลงไทยเต็มไปหมด

พวกโปรแกรมต่างๆก็ต้องซื้อของแท้เท่านั้น

แต่แพงมากจะซื้อมาใช้ก็คิดแล้วคิดอีก

อย่าง Windows XP/Vista ถ้าซื้อของแท้ซักสามแผ่น

ก็ซื้อ laptop งามๆได้เครื่องนึงแล้วครับ

เคยเห็นบรรยากาศการซื้อขายแผ่นผีบ้างที่นิวยอร์ค

แต่ไม่เยอะจนน่าเกลียดเหมือนที่เมืองไทย

ไม่มีอะไรแค่เล่าสู่กันฟังครับ