ดูหนึ่งข้อความ
Old 10 กันยายน 2008, 19:36
tatari/nightmare's Avatar
tatari/nightmare tatari/nightmare ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

tatari/nightmare is on a distinguished road

บางทีผมอาจจะยังเด็กเกินไปหรือไม่เข้าใจภาษาของพวกนักวิชาการก็เป็นได้นะครับ
(เพราะว่าอาจารย์ที่โรงเรียนผมเค้าบอกว่า พวกด็อกเตอร์มักจะพูดจาไม่ค่อยรู้เรื่อง)
........... ผมไม่เข้าใจว่าคุณกำลังคิดอะไรอยู่...............
คุณก็เป็นคนที่จบการศึกษาในระดับมัธยมไปแล้ว ในความคิดของผม ผมว่ามันไม่มีความจำเป็นที่จะมานั่ง
หาชีทเลขโอลิมปิกหรอกครับ เว้นแต่ว่าจะเอาไปสอน
ผมว่านะครับหนังสือเลข สอวน. ที่คุณบอกว่า เนื้อหาไม่ครบอะครับ เด็กในค่ายแทบทุกคนรวมทั้งผมก็ใช้หนังสือเล่มนี้เป็นกระเบื้องผืนแรกในการเรียนคณิตศาสตร์นะครับ ผมก็ยังไม่เห็นมีใครเค้าบ่นว่า "เนื้อหาไม่ครบ" หรือ "หนังสือไม่ดี"เลยนะครับ
อีกอย่างนะครับคุณพูดอย่างกับว่าคุณมีความสามารถพอที่จะปรับเปลี่ยนการสอนคณิตศาสตร์โอลิมปิกของไทยได้
ถึงขนาดบอกว่า นู้นไม่ดี นี่ไม่ได้ โน้นไม่ได้เรื่อง อะไรอย่างเนี่ยอะครับ
ขอโทษด้วยนะครับถ้าผมพูดอะไรผิดหรือทำให้โกรธ ถ้าอยากได้ก็เข้าไปที่ www.mathlinks.ro
ครับ แต่ถ้าคุณไม่พอใจเพราะมันไม่ไช่ภาษาไทย ผมก็คงช่วยอะไรไม่ได้แหละครับ

BOOM!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้