ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 กันยายน 2008, 15:59
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

ที่ผมร้องขอมานั้น ส่วนหนึ่งเพราะจำได้ว่ามีข้อสอบบางข้อที่เกี่ยวกับการใช้ทฤษฏีจำนวนที่คำนวนอะไรสักอย่างกับทฤษฏีเรขาคณิต น่าสนใจครับว่า เค้าอบรมกันยังไง แบบไหน ที่ทำให้เด็กๆ รู้จักพลิกแพลง โดยที่ยังไม่สามารถเข้าใจได้หมดครบถ้วนทั้งหมดที่เกี่ยวเนื่องกับงานวิจัยทางคณิตศาสตร์ ซึ่งผมเองก็ยอมรับว่าไม่ได้เข้าใจครบทุกจุด ขนาดนั้นนะครับ ส่วนเหตุผลนั้น เป็นมุมมองส่วนตัว เพราะทำวิจัยด้าน Image Processing และผมไม่เคยอบรมก็ถามมาเผื่อได้รับความชี้แนะนะครับ

ในยุคของมนุษย์ที่สลับซับซ้อนนี้ ประชาธิปไตยมีแต่จะดำสลั่วมากขึ้น ทุกสายอาชีพละครับคิดว่า>>>
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้