ดูหนึ่งข้อความ
Old 17 กันยายน 2008, 07:31
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ RoSe-JoKer View Post
โจทย์ที่คนไทยแต่งเองเช่นมี functional equation problem ใน IMO shortlist 2007 ที่ ดร.ไพศาลเป็นคนแต่ง ผมก็เห็นมันก็โอเค เจ๋งมากๆเลยนะครับ
ผมเคยลองเปิดหา IMO Shortlist ที่มาจากเมืองไทย

ใน IMO Compendium เจออยู่สองข้อครับ

เป็นอสมการทั้งสองข้อ แล้วเำพิ่งได้เห็นโจทย์สมการเชิงฟังก์ชัน

รวมแล้วก็เป็นสามข้อ มีใครเคยเจอมากกว่านี้มั้ยครับ

ผมไม่เคยมีประสบการณ์ได้เห็นโจทย์ที่ใช้ในค่ายรอบลึกๆ

ก็เลยไม่รู้ว่าเอามาจากไหนกัน

ใครมีประสบการณ์มาเล่าบ้างก็ดีนะครับ