ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 กันยายน 2008, 22:25
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ [SIL] View Post
เท่าที่ลองใช้ ครน.ส่วนแล้วมันดันเป็นงี้ครับ

$\frac{bc(b-c)-ac(a-c)-ab(a-b)}{abc(a-b)(b-c)(c-a)}$

$\frac{bc(b-c)+ac(c-a)+ab(b-a)}{abc(a-b)(b-c)(c-a)}$

มันใช้เอกลักษณ์ที่พี่ให้มาไม่ได้อ่ะครับ ทำไงดี รึว่าผมคิดสั้นไป
ไม่ได้คิดผิดครับ แต่ลองเช็คโจทย์อีกทีนะครับว่าเหมือนที่พิมพ์มารึเปล่า

ถ้าถูกแล้วก็คงต้องลุยแหลกแล้วหาตัวร่วมให้เจอครับ

ลองให้น้องเปิ้ลคิดให้ได้แบบนี้ครับ

$\dfrac{a^2-ab-bc-ca}{abc(a-b)(a-c)}$