ดูหนึ่งข้อความ
Old 22 กันยายน 2008, 16:48
dektep's Avatar
dektep dektep ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

dektep is on a distinguished road

แต่ก่อนผมก็เคยเรียนพิเศษครับ แต่ต่อมาได้พบว่าการเรียนพิเศษช้ากว่าการอ่านเองเยอะเลยครับ

แบบที่พี่ nooonuii พูดนั่นแหละครับตอนแรกผมก็ไม่ค่อยจะมีสมาธิในการอ่านสักเท่าไหร่ทั้งๆที่หนังสือมีอยู่เต็มบ้านแต่ไม่เคยเอามาอ่านเลย

แต่ต่อมาอ่านเองได้ผมก็ไม่ได้ไปเรียนพิเศษอะไรอีก(ยกเว้นภาษาอังกฤษ)ยิ่งระดับพวกสอวน.,สสวท. ยิ่งแทบจะไม่มีที่เรียนพิเศษที่ไหนสอน

ต้องอ่านเองค้นคว้าเอง

ซึ่งผมก็ได้ความรู้จากเว็บนี้แล้วก็ mathlinks นี่แหละครับ

22 กันยายน 2008 16:49 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ dektep
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้