ดูหนึ่งข้อความ
Old 02 ตุลาคม 2008, 20:55
ชวนชม ชวนชม ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

ชวนชม is on a distinguished road

ขอบคุณ คุณwarut คุณบัณฑิตฟ้า คุณกระบี่ไว มากครับที่ช่วยเฉลยคำตอบให้ผมบอกตรงๆผมมึนจริงๆเพราะตอนนี้กำลังเรียนกศน. อยู่ที่Taiwan ไม่รู้จะถามใครแต่ได้เพื่อนๆใจดีช่วยเฉลยคำตอบให้มีกำลังใจขึ้นเยอะเลย
ข้อคำถามที่ว่ามี5จุดบนวงกลมสร้างรูปเหลี่ยมที่ว่าไม่ตรงนั้นคือไม่ตรงที่ผมคำนวนได้16รูป สามเหลี่ยม10 สี่เหลี่ยม5 ห้าเหลี่ยม1
ไม่ทราบคำนวนแบบใหนมีสูตรคำนวนมั๊ยครับถ้ามีขอด้วยจะใช้สอบอาทิตย์นี้
ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้