ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 ตุลาคม 2008, 16:13
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

ไม่เห็นด้วยครับ เพราะตอนผมเรียนกวดวิชามีเพื่อนร่วมเรียนหลายพันคน แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนหรอกครับที่ได้ใช้คณิตศาสตร์ บางคนมีครอบครัว บางคนมีงานที่ดีกว่าทำ แล้วแต่ความจำเป็นของแต่ละคนครับ เหตุผลมีร้อยแปด ส่วนมากคนซื้อหนังสือมาก็อยากจะอ่านนะครับ แต่หนังสือก็เป็นส่วนหนึ่งในสังคมมนุษย์ ที่ใช้บอกเล่าเรื่องราวเท่านั้น ไม่ได้บอกทุกอย่างที่น่าจะรู้ให้ครบ และที่ผมแย้งไปเพราะท่านที่ตอบได้ตอบไม่ตรงคำถามครับ ผมจึงไม่แน่ใจเท่าไหร่ แต่เท่าที่เคยดูก็ยอมรับว่าดีอยู่พอสมควร ดีเหมาะสำหรับเด็ก ม. ปลาย มากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้