หัวข้อ: โจทย์ยากๆๆ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 ตุลาคม 2008, 21:53
Julian's Avatar
Julian Julian ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Julian is on a distinguished road

แหม่ๆๆ เก่งจังเลยนะครับคุณ Puriwatt

อีก 2 ข้อครับไล่จาก ยากน้อยหายากปานกลางนะครับ

$จงพิสูจน์ว่า \sqrt{2}เป็นจำนวนอตรรกยะ$

$จงหาคำตอบของระบบสมการ $

$x + y^2 + z^3 = 3$
$y + z^2 + x^3 = 3$
$z + x^2 + y^3 = 3$

$และพิสูจน์ว่าคำตอบของระบบสมการมีเพียงคำตอบเดียว$

$ขอเน้นตรงที่อย่าใช้ความรู้เกินหลักสูตรนะครับ!!!!!!$

ทั้ง 2 ข้อไม่จำเป็นต้องใช้ความรู้เกินหลักสูตรดังนั้นก็ควรใช้ความรู้ปกติแบบม.ต้นนะครับ

17 ตุลาคม 2008 21:51 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Julian
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้