ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 ตุลาคม 2008, 21:27
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ HaPPyBoy View Post
แต่ผมว่าของคุณ LightLucifer ไม่น่าจะใช้่นะครับลองนึกภาพตามหรือวาดรูปคร่าวๆดูก็ได้ครับ (ผมไม่แน่ใจนะครับ เพราะผมอาจจะมองไม่รอบด้าน)
คือว่า ถ้าจะเป็นงั้นเส้น L2 ก็น่าจะต้องตั้งฉากกับเส้นทแยงมุมซึ่งในรูปสี่เหลี่ยมจัสตุรัสก็บังคับให้มันลากทับแส้นทแยงมุมอีกเส้นที่เหลือด้วย
แล้วระยะห่างระหว่างเส้นมันไม่เท่ากัน ถูกไหมครับ มันจึงไม่น่าจะได้

ผมว่าวิธีของคุณ nongtum น่าจะได้และนะครับ แต่ว่าผมยังข้องใจว่ามันคล้ายกันได้ไงอะครับ ยังไงๆรอคนข้างล่างตอบต่อดีกว่าละกันครับ เพราะผมไม่ค่อยจะเก่งเท่าไหร่

นั่นหน่ะสิเคิ้บ ผมก้อไม่ชัวตรงนี้แหละ คือจริงแๆแล้ว อลงๆนึภาพดูดิ ถ้าเป็น อย่างที่โจดว่า $l_1 กับ l_3$ ห่างกันอยู่28ช่ะม่ะ แล้วถ้าเราตัดปันหาโดยการตัดเส้น ตรง $l_2$ ออกไปเรย ระยะห่างระหว่าง $l_1 และl_3$ ก้อจะกลายเป็นเส้นทะแยงมุมทั้นทีเรย

แต่ถ้าเอา $l_2$ มาเกี่ยวด้วยก้อจะเป็นแบบอื่นไป ผมงงตรงนี้แหละเคิ้บบบบบบ

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้