ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ตุลาคม 2008, 00:51
nongtum's Avatar
nongtum nongtum ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nongtum is on a distinguished road

ผมเห็นด้วยกับที่คุณลูกชิ้นกล่าวมาทุกข้อ และก็อยากจะอยากขอความร่วมมือให้ทุกท่านพยายามอย่าใช้ภาษาวิบัติในการตั้งหรือตอบกระทู้ หรือภาษาใดๆที่อาจทำให้ผู้อ่านเกิดความรำคาญ มันไม่เท่ไม่เก๋หรอกครับ พยายามฝึกเขียนดีๆ เขียนให้ถูกต้องตามอักขระวิธีไว้ให้เป็นนิสัย จะเป็นผลดีต่อตัวเองและผู้อ่านคนอื่นในระยะยาว รวมทั้งผู้ดูแลจะได้ไม่เหนื่อยตามล้างตามเช็ดมากมายครับ หากไม่จำเป็นเราไม่อยากไปแก้ไขข้อความโดยพลการหรอกครับ

การพิมพ์ผิดเล็กน้อยอาจมีได้ แต่ไม่อยากให้พิมพ์ผิดแบบจงใจ จนข้อความที่พิมพ์ผิดนั้นเบนความสนใจจากกระทู้ ซึ่งถ้าเป็นเช่นนั้น ท่านอาจได้รับใบเหลืองหรือแดงโดยไม่รู้ตัว แล้วแต่ความหนักหนาครับ

อีกข้อ พยายามใช้ปุ่มแก้ไขข้อความเมื่อต้องการแก้ไขข้อความเล็กน้อย แทนที่จะโพสต์เป็นข้อความใหม่นะครับ ทั้งนี้ขอแนะนำให้ศึกษาการใช้เวบบอร์ดในกรณีที่ไม่แน่ใจว่าอะไรใช้ยังไงครับ

Stay Hungry. Stay Foolish.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้