ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 พฤศจิกายน 2008, 00:36
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

ผมฟังหลาย ๆ คน คุยกัน ขอยกตัวอย่างนิดเดียวได้มั้ยครับ ... อย่าโค๊ดข้อความผมต่อนะครับ เพราะผมยังเพิ่งอ่อนหัด และกลัวว่าเดี๋ยวจะตอบไม่ได้ ....

" ที่จริงแล้วที่ลุง ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ คุยกันเหมือนกินขนมชั้นเลย แต่ละคนก็อร่อยในความเป็นชั้น เพราะแต่ละชั้นมีความหวาน (ชั้นกระทิ) ความสวย (ชั้นสีผสมอาหาร) ความหนืด (ชั้นแป้งผสม) ที่ไม่เหมือนกัน จะมาเปรียบเทียบกันไม่ได้เพราะอยู่คนละชั้น ขึ้นอยู่กับว่าจะกินแบบไหน แต่ในความคิดของผม ผมชอบกินแบบขนมเปียกปูน (กินทีเดียว) โดยไม่ต้องแยกชั้น เพราะจะเสียความอร่อยของขนมชั้นไป แถมยังไม่เปื้อนมืออีกตั้งหาก "

นี่แหละเป็นผลของการคิดเหตุและผลที่ได้จากคณิตศาสตร์ที่ทำให้เกิดปรัชญา... ขอบคุณครับ

27 พฤศจิกายน 2008 00:48 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ คุณชายน้อย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้