ดูหนึ่งข้อความ
Old 01 ธันวาคม 2008, 19:47
KizPer KizPer ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

KizPer is on a distinguished road
Default อยากต่อวิศวะ สหรัฐ ต้องทำยังไงหรอครับ?

คือ ผมอยากเรียนต่อคณะวิศวะ พวกแมคคา ปิโตร หรือคอมก็ได้
แต่ผมอยากทราบวิธีที่จะได้สอบไปเรียนต่อสถาบันอย่าง MIT(ฝันไว้มากๆ= =) Standford
อยากให้พวกพี่ๆที่มีความรู้แนะนำให้หน่อยครับ เพราะ เท่าที่รู้ๆคือมี ทุนกพ คือ ผมจะเรียนโดยใช้เงินของพ่อแม่ หรือ ทุนก็ได้อ่ะคับ

อยากเรียนจริงๆ ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้