ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มกราคม 2009, 09:36
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road

ถ้าเป็นได้ ผมอยากเห็นวิธีคิดของคุณชายน้อยว่าคิดแบบ Improper Integral คิดอย่างไรด้วยครับ

แนวคิดพวกนี้ผมเคยดูในหนังสือ Problem-solving Through Problems เกี่ยวกับ Abel's Limit theorem ส่วนวิธีคิดแบบที่ใส่ซิกมาสลับกับเครื่องหมายอินทิเกรตนี้ ถ้าจำไม่ผิด ผมจำมาจากวิธีคิดของคุณ warut นานมาแล้วครับ ซึ่งเมื่อผมลองเอาไปคิดขยายต่อและบันทึกลงในสมุดบันทึกของผม (ตอนนี้หาไม่เจอ) แล้วลองตรวจสอบโดยคอมพิวเตอร์ตอนนั้นไม่เจอที่ผิด คำถามนี้จึงทำให้ผมรู้ข้อบกพร่องเพิ่มขึ้น

อ้อ. เว็บ http://www.mathcalc.mju.ac.th/ ผมเข้าด้วย firefox ไม่ได้ครับ

Your Browser or Version or Screen Area was not correct.

ของอภัยโปรแกรมหรือรุ่นของโปรแกรมหรือขนาดของจอภาพของท่านไม่สอดคล้อง

Best Browser : Microsoft Internet Explorer

Best Screen Area : 800 X 600 Pixel or Higher

Best Version : 5.0 or Above

Best Opeating System : Windows 98 or Above

07 มกราคม 2009 09:38 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gon
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้