ดูหนึ่งข้อความ
Old 07 มกราคม 2009, 21:03
YESOVER YESOVER ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

YESOVER is on a distinguished road

ไม่จำเป็นครับ สิ่งที่จำเป็นสำหรับชีวิตจริงๆคือปัจจัย 4 ครับ การจะได้มาซึ่งความรู้ซึ่งสามารถไปสู้กับคนอื่นๆได้ โดยไม่ต้องเรียน ก็มีพี่ๆหลายๆคนพิสูจน์มาแล้ว
ไม่ว่าจะด้วยการไปแข่งขันโอลิมปิกวิชาการ การสอบเอ็นทรานซ์ การสอบชิงทุนต่างๆ แต่ถามว่าเรียนแล้วดีมั้ยนี่ตอบไม่ได้ ขึ้นอยู่กับผู้สอนและผู้เรียนเป็นหลักครับ