ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 กุมภาพันธ์ 2009, 14:34
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road
Default การศึกษาไทย

การศึกษาไทยมันพังมานานแล้ว ต้องทำการปฏิวัติใหม่ ไม่ใช่ปฏิรูป เพราะเด็กในวันนี้จะเป็นผู้ใหญ่ในอนาคต แต่ทุกวันนี้คนที่กุมระบบการศึกษาไทย ไม่มีความรู้อะไรเลย บ้าแต่เงินและอำนาจ นอกจากนั้นยังอยากให้ประชาชนโง่จะได้ปกครองง่าย จะได้เอาประเทศไทยไปขายให้ต่างชาติ ไม่ต้องรออะไรหรอก ตอนนี้ปรเทศเวียดนามเหนือกว่าเรามากครับ อันนี้ผมไม่ได้พูดลอยๆ นะ มีนักวิชาการหลายท่านเขียนไว้ อีกไม่นานเกิดรอครับ ถ้าประเทศไทยไม่ปรับ คนไทยส่วนใหญ่ เน้นว่าส่วนใหญ่ไม่ใช่ทุกคน จะแย่หมดครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้